• 100276-RXctbx

Yawancin mutane suna shuka bishiyoyi ba daidai ba. Ga yadda za a tabbatar da tushen su

Ko kuna dasa bishiyoyi don dalilai na muhalli ko kawai don ƙawata farfajiyarku (duka biyu suna da kyau!), Binciken takamaiman bukatun bishiyar da ake tambaya shine wuri mai kyau don farawa. Wasu mutane suna buƙatar ƙarin ruwa, wasu mutane suna buƙatar ƙarancin ruwa. Wasu suna bunƙasa a cikin yanayi daban-daban, yayin da wasu sun fi dacewa. Wasu mutane suna buƙatar cikakken rana, yayin da wasu sun fi dacewa da inuwa kaɗan.
Amma ko da wane irin itacen da kuka shuka, sau da yawa ana rasa matakai guda biyu masu sauƙi a cikin tsari kuma suna da mahimmanci don ba abokin ku mai laushi damar samun damar yin rooting. Duk ya dogara ne akan yadda kuke tono rami. Don ƙarin shawarwari, karanta yadda za ku iya. fara lambu da yadda ake shuka kayan lambu ba tare da bayan gida ba.
Lokacin da kuka tono rami don dasa bishiyar ku, yana da sauƙi a tono shi cikin siffar mafi yawan ramuka: kun sani, da'ira. Bayan haka, tushen ball ana kiransa "ball" saboda dalili. Duk yana da ma'ana. .
Amma - musamman idan ƙasarku tana da ɗanɗano - idan kun dasa itace a cikin rami mai siffar kwano, za su iya ɗaukar shi cikin sauƙi kamar kwano na gaske. Ainihin, tushensu yana kumbura a cikin ƙasa mai laushi da kuke amfani da su don cika ramin, amma yayin da suke. hadu da gefen rami mafi wuya, suna bin siffar, suna zagaye da juna kuma a ƙarshe sun zama tushen.
Wannan na iya hana bishiyar girma har ma ta mutu da wuri.
2. Bar wani ɗan ƙaramin tudu a kasan ramin don tushen ball ya huta. Siffar za ta jagoranci tushen waje saboda sasanninta na murabba'i, kuma zai jagoranci tushen zuwa ƙasa saboda gangaren kasan ramin.
Cika rami tare da ƙasa mai laushi kuma ku jiƙa duk yankin sosai don tushen zai fara bincika sabon yanayin su. Sannan bari yanayi ya ɗauki hanya. Idan kun zaɓi itacen da ya dace a wurin da ya dace - muddin ba ku yi rashin sa'a ba ( ƙwanƙwasa itace) tare da wasu munanan cututtuka na kwayan cuta - ya kamata itacen ya tsaya a cikin gida kuma ya sa gidan ku ya fi dacewa da hanyar wutar lantarki.
Don ƙarin shawarwarin aikin lambu, duba shawarata akan fara lambun kayan lambu, kashe honeysuckle, da komawa zuwa salon rayuwa.


Lokacin aikawa: Mayu-30-2022